Clanzen có tác dụng chính là cải thiện tình trạng viêm mũi dị ứng và phù hợp với người có các triệu chứng như: chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa, mày đay mạn tính vô căn, hắt hơi…

I. Thông tin sản phẩm Clanzen
1. Thành phần Clanzen
- Levocetirizine: 5mg
- Tá dược vừa đủ
2. Chỉ định Clanzen
Cải thiện tình trạng viêm mũi dị ứng và phù hợp với người có các triệu chứng như: chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa, mày đay mạn tính vô căn, hắt hơi…
3. Cách dùng
| Đối tượng sử dụng | Liều dùng |
| Người trưởng thành và trẻ em trên 6 tuổi | Uống 1 viên Clanzen 5mg/lần x 1 lần/ngày |
| Bệnh nhân suy thận mức độ nhẹ (30ml/phút đến 49ml/phút) | Uống 1 viên/lần x 1 lần/ngày, 2 ngày sau dùng lại |
| Bệnh nhân suy thận nặng dưới 30ml/phút | Uống 1 viên/lần x 1 lần/ngày, sau 3 ngày thì dùng lại |
4. Chống chỉ định
- Người dị ứng với dược chất Levocetirizine hoặc tá dược của thuốc.
- Không dùng thuốc cho trẻ dưới 6 tuổi, người có độ thanh thải Creatinin dưới 10ml/phút cũng như thai phụ và người đang cho con bú.
5. Một số thông tin khác
Lưu ý:
- Không tự ý dùng thuốc mà không có sự hướng dẫn hoặc chỉ định từ bác sĩ.
- Người bị thiếu bẩm sinh Enzyme Lactase hoặc bất thường dung nạp Galactose hoặc dùng rượu bia thường xuyên cần thận trọng khi dùng thuốc.
- Do thuốc có khả năng gây buồn ngủ nên tránh dùng cho người phải làm công việc lái xe hoặc vận hành máy móc.
Bảo quản:
- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát
- Tránh ánh nắng trực tiếp
II. Đánh giá sản phẩm Clanzen
1. Ưu – Nhược điểm Clanzen
Ưu điểm
- Thuốc chỉ cần dùng 1 lần trong ngày và thời điểm uống không ảnh hưởng tới sinh khả dụng của thuốc nên đây là điều kiện thuận lợi để bệnh nhân tuân thủ chế độ liều.
- Thuốc có tác dụng nhanh chóng và hiệu quả duy trì trong suốt thời gian dài trong ngày.
- Người bệnh có thể dễ dàng mua được thuốc chính hãng ở nhiều nhà thuốc uy tín trên cả nước.
- Giá thuốc ở mức hợp lý.
Nhược điểm
- Thuốc có thể gây hại tới thai nhi và trẻ em bú mẹ nếu người dùng là phụ nữ có thai hoặc cho con bú.
- Dùng thuốc có thể gây mệt mỏi cho người bệnh.
2. Thông tin nhà sản xuất
- Số đăng ký: VD-28970-18.
- Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Khánh Hoà.
- Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.


admin –
Thuốc có tác dụng nhanh chóng và hiệu quả duy trì trong suốt thời gian dài trong ngày.